RAMA 9 RESCUE
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

Latest topics
» __ เครื่องชาร์จแบตเตอรี่ NOCO GENIUS จาก USA ดีที่สุด/ถูกที่สุด รับประกัน5ปีเต็ม
สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ EmptyMon Aug 26, 2019 2:36 pm by e20xxx

» ตรวจสอบแบตเตอรี่ผ่านสมาร์ทโฟนด้วย intAct Battery-Guard คุณจะสามารถเฝ้าดูระดับแบตเตอรี่ของคุณได้อยู่เสมอ ไม่ต้องรื้อถังไม่ต้องเอามิเตอร์ไปต่อขั้วแบตให้ยุ่งยากอีกต่อไป
สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ EmptySat Jul 22, 2017 2:58 pm by e20xxx

» __สุดยอดเครื่องวิเคราะห์ แบตเตอรี่/ไดร์ชาร์จ/ไดร์สตาร์ท คุณภาพสูง นำเข้าจากต่างประเทศ ถูกที่สุด/ดีที่สุด
สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ EmptySat Jul 22, 2017 2:58 pm by e20xxx

» บริการตรวจเช็คอาการผิดปกติของรถยนต์ ซ่อมกล่อง ECU (จำหน่ายเครื่องสแกนรถยนต์ OBDI,OBDIIและ คู่มือซ่อมรถทุกยี่ห้อ)
สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ EmptyFri Jul 29, 2016 11:13 am by DayOnline

» ขั้นตอนการช่วยฟื้นคืนชีพเบื้องต้น (CPR) สำหรับผู้ป่วยอายุตั้งแต่ 8 ปีขึ้นไป
สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ EmptyFri Jul 17, 2015 2:50 pm by marksomzing

» สอบถามการสมัครสมาชิก
สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ EmptyFri Jul 17, 2015 2:36 pm by marksomzing

» จำหน่ายและรับสั่งงานไม้ตกแต่งบ้าน โลโก้ไม้ ป้ายตั้งโต๊ะสำนักงาน ป้ายบ้าน บริษัท สินค้าฟรีออเดอร์ ฯลฯ
สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ EmptyTue May 26, 2015 4:29 pm by DayOnline

» ___ ขายเหมา เบสและโมบาย 3 ตัว Icom 746Pro / Vertex VX-1700 / kenwood trc 80
สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ EmptyWed Jan 07, 2015 11:50 am by e20xxx

» เครื่องดักฟังระยะไกล / GPS ติดตามรถหาย กิ๊กหาย หรือระบุตำแหน่งรถ ผ่านเครือข่ายมือถือ
สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ EmptyWed Jan 07, 2015 11:08 am by e20xxx

สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ

3 posters

Go down

สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ Empty สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ

ตั้งหัวข้อ  พระราม9 50-13 Tue Nov 30, 2010 12:12 pm

สวัสดีครับผม พระราม 9 50-13 ขอรายงานตัวครับ ตอนนี้ เวลาเรียน รึอยู่แถวมหาวิทยาลัย(เทคนิคกรุงเทพ) จะ Stand by ที่ 80 แต่ถ้าอยู่บ้านจะ stand by ที่ Ch 10 CBเจริญนคร เนื่องจาก ผมรับพระราม 9 ได้ แต่ไม่สามารถ ส่งไปถึงได้ ครับ

ไม่ทราบว่า ผมสามารถใช้นามเรียกขาน พระราม9 50-13 ในการแจ้งเหตุเข้าไปที่ เจริญนครได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

พระราม9 50-13

Job/hobbies : นักศึกษา

ขึ้นไปข้างบน Go down

สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ Empty Re: สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ

ตั้งหัวข้อ  rama9 rescue Mon Dec 06, 2010 11:32 am

แจ้งเป็นข้อมูลกับอาสาสมัครศูนย์วิทยุพระราม9 (มือใหม่นะครับ) ถ้าน้องๆ พบเห็นอุบัติเหตุ มีผู้บาดเจ็บ ผู้ป่วย ให้ใช้รหัสพระราม9 เรียกขานเข้าไปเครื่องแดงได้ทุกเครือข่าย อยู่บริเวณไหนให้แจ้งศูนย์วิทยุในพื้นที่นั้นๆ ยกตัวอย่าง เช่น อยู่แถว บึงกุ่ม บางชัน บางเขน คันนายาว มีนบุรี และใกล้เคียงให้แจ้งศูนย์วิทยุมีนบุรี ช่อง 12 , อยู่แถว พระราม2 บางบอน บางขุนเทียน ราษฎร์บูรณะ เพชรเกษม และใกล้เคียงให้แจ้งศูนย์-้ชีพบูรณะ ช่อง 07 , ถ้าอยู่แถว บางพลี บางบ่อ ปากน้ำ แพรกษา ท้ายบ้าน และใกล้เคียงให้แจ้งศูนย์เหยี่ยวเวหา (สมุทรปราการ) ช่อง 56 หรือศูนย์ชำนิ ช่อง 11 ถ้าอยู่แถว นวนคร ประตูน้ำพระอินทร์ รังสิต ธัญบุรี และใกล้เคียงแจ้งศูนย์เหยี่ยวเวหา (ปทุมธานี) ช่อง 74 และน้องอยู่แถวเจริญนคร และใกล้เคียงให้แจ้งศูนย์วิทยุ cb เจริญนคร ช่อง 10 ยกตัวอย่างมาทั้งหมดนี้ ให้ประสานศูนย์ที่อยู่ในพื้นที่ แต่ละพื้นที่ก่อนแล้วค่อยประสานศูนย์วิทยุพระราม9 ทาง ว.13 ทีหลังก็ได้ครับ เนื่องจากถ้าศูนย์พระราม9 จะดูแลทั้งหมดทุกเหตุในกรุงเทพและปริมณฑลก็คงไม่ไหวแน่ เน็ตนั่งคนเดียว ก็ต้องให้ศูนย์แต่ละศูนย์ที่ดูแลพื้นที่ในแต่ละพื้น ประสาน-้ชีพ--้ภัยก่อน เพราะเขาจะมีความชำนาญพื้นที่กว่า และประสาน-้ชีพ--้ภัยได้อย่างรวดเร็ว ทำให้การช่วยเหลือผู้บาดเจ็บ ผู้ป่วย ทำได้อย่างทันท่วงที ทันเวลา หากผู้บาดเจ็บ ผู้ป่วย มีอาการหนัก "เพราะทุกนาทีมีความสำคัญต่อชีวิต" และถ้าพบเห็นอุบัติเหตุ มีผู้บาดเจ็บ ผู้ป่วย ในต่างจังหวัด ให้โทรไปที่ 1669 จะไปติดที่ศูนย์-้ชีพในแต่ละจังหวัดทุกจังหวัดทั่วประเทศ ไม่เสียค่าใช่จ่าย
rama9 rescue
เทพอัศวิน
เทพอัศวิน

สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ Empty Re: สมาชิกใหม่ อยู่ฝั่งธน ขอรายงานตัวครับ สงสัยเรื่องนามเรียกขานครับ

ตั้งหัวข้อ  earth_cubic Mon Mar 07, 2011 6:42 pm

อยากจะถามคำถามแบบนี้อยู่พอดี

แล้วถ้าเป็นอาสาจากที่อื่น ก็สามารถแจ้ง ว4 ให้ศูนย์พระราม 9 ได้เหมือนกันใช่ไหมครับ
earth_cubic
earth_cubic

ตั้งหัวข้อ  rama9 rescue Mon Mar 07, 2011 6:47 pm

earth_cubic พิมพ์ว่า:อยากจะถามคำถามแบบนี้อยู่พอดี

แล้วถ้าเป็นอาสาจากที่อื่น ก็สามารถแจ้ง ว4 ให้ศูนย์พระราม 9 ได้เหมือนกันใช่ไหมครับ

ศูนย์วิทยุพระราม9 เป็นศูนย์เปิด รับทุกหน่วยงานครับ เรียกขานได้ แจ้ง ว.4 ได้ ส่วนการเรียกขานถ้าอยู่ไกลๆ ก็อาจจะต้องเรียกหลายครั้งหน่อยนะครับ
เทพอัศวิน
เทพอัศวิน

ตั้งหัวข้อ  earth_cubic Tue Mar 08, 2011 1:22 am

พระราม9 2034 พิมพ์ว่า:
earth_cubic พิมพ์ว่า:อยากจะถามคำถามแบบนี้อยู่พอดี

ศูนย์วิทยุพระราม9 เป็นศูนย์เปิด รับทุกหน่วยงานครับ เรียกขานได้ แจ้ง ว.4 ได้ ส่วนการเรียกขานถ้าอยู่ไกลๆ ก็อาจจะต้องเรียกหลายครั้งหน่อยนะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
earth_cubic
earth_cubic

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics